
MAENEO YA UWEKEZAJI KATIKA SHUGHULI ZA UTALII KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA 

NA. ENEO LA LILILOPENDEKEZWA UMILIKI WA 
ENEO 

UKUBWA 
WA ENEO 

SHUGHULI ZA UTALII ZITAKAZOFANYIKA  

1. Pori la akiba la wanyama pori 
Kimisi/Kimisi Game Reserve 

TAWA 13500 Ha Uwindaji, utalii wa picha, eco-tourism camping, mchezo wa boti 
(boat riding) na uvuvi wa samaki mto Kagera na ziwa Ngoma 

2. Pori la akiba la wanyama pori 
Burigi/Burigi Game Reserve 

TAWA 3700 Ha Uwindaji, utalii wa picha, eco-tourism camping 

3. Maporomoko ya 
Rusumo/Rusumo falls 

Kijiji Hayajapimwa Eco-tourism na utalii wa picha 

4. Mlima Shunga/Shunga Hill kijiji 1843 m Utalii wa kitamaduni na Utalii wa picha 

5. Nyumba ya utawala wa kichifu 
Ngara/Ngara chiefdom House 

Familia ya chifu Halijapimwa Eneo la kiistoria likiboreshwa linaweza kufanywa hoteli ya kitalii/ 
utalii wa kitamaduni na utalii wa picha  

6. Mafiga Matatu-Kasange  Kijiji Halijapimwa Hoteli za kitalii, utalii wa picha 

7. Goyagoya Halmashauri 1434 Ha Eco-tourism Camping 

8. Kaburi  jumla/genocide of 
Rwanda 

Kijiji Halijapimwa Utalii wa picha na kitamaduni, eneo kihistoria 

9. Himaya ya chifu Protas Nsolo wa 
Bushubi 

Familia ya 
Chifu 

Halijapimwa  Eneo la kihistoria,utalii wa picha,utalii wa kitamaduni 

10. Hot Springs-Mugoma Kijiji Halijapimwa Utalii wa kitamaduni na utalii wa picha, 

11. Ruvuvu and Kagera river vijiji Haijapimwa Eco-tourism, Utalii wa picha, uwindaji  na uvuvi, mchezo wa boti 

12. Jerusaem Cave-Ntobeye  Kijiji Halijapimwa Utalii wa kitamaduni 

13 Kibogora/Rama hill kijiji Halijapimwa Kua eneo la kihistoria / utalii wa kitamaduni (historical sites). Hili 
ni eneo chifu alikanyaga mwamba alama za mguu zikabaki 

 

 


