JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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ded.ngara@kagera.go.tz
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TANGAZO KWA UMMA:

YAH: TANGAZO LA KARANTINI YA UGONJWA WA HOMA YA
NGURUWE(AFRICAN SWINE FEVER-ASF) WILAYA YA NGARA

Kwa uwezo na mamlaka niliyopewa,chini ya Sheria Na. 17 ya kuzuia kuenea kwa
' Magonjwa ya Wanyama ya Mwaka 2003, sehemu ya tatu kifungu cha 34, Mimi Dkt.
Richard S. Ngowi, Daktari wa Mifugo, Halmashauri ya Wilaya ya Ngara, ninatangaza
kuwa eneo lililotajwa hapa chini limeathirika kwa ugonjwa wa Homa ya Nguruwe na

ugonjwa huo unaweza kuenea na kuathiri seshemu mbalimbali za wilaya ya Ngara

Hivyo, Eneo lote la Halmashauri ya Wilaya ya Ngara limewekwa chini ya karantini
1 hadi hapo itakapo tangazwa vinginevyo.
| Katika kipindi chote cha karantini yafuatayo ni lazima yazingatiwe ili kuhakikisha
ugonjwa huu unadhibitiwa kwa wakati:-
1. Hakuna ruhusa ya kutoa, kuingiza, kusafirisha au kupitisha Nguruwe hai au
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maandishi ya Daktari wa Mifugo aliyeidhinishwa (State Veterinarian).

2. Kwa kuwa ugonjwa huu hauathiri binadamu na wanyama wengine, Shughuli zote
za uchinjaji, ukaguzi wa nyama ya nguruwe zitaendelea kusimamiwa na
Wataalamu wa mifugo wenye dhamana katika Kata husika.

3. Kwa kuwa ugonjwa huu hauna chanjo/kinga/tiba wafugaji wa nguruwe ambao
mifugo yao ilikufa, mabanda au mazingira yapuliziwe dawa aina ya V-Rid .lakini
pla mabanda hayo au katika mazingira hayo hayaruhusiwi kuingiza nguruwe
wapya mpaka karantini itakapoondolewa.

4. Uingizwaji wa vyakula vya mifugo ndani ya Wilaya ni sharti upate kibali kutoka
kwa Daktari wa Mifugo aliyeidhinishwa (State Veterinarian).
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Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya karantini hii atachukuliwa hatua kali za
kisheria chini ya vifungu na. 61 na 62 vya sheria ya magonjwa ya Wanyama Na. 17
-ya Mwaka 2003.

Imetolewa na;

Dkt. Richard S. Ngowi,
DAKTARI MIFUGO (W),
NGARA.

Nakala:- Katibu Mkuu (Mifugo),
Wizara ya Mifugo na Uvuvi,
S.L.P 2870,
Dodoma.( Aione. Mkurugenzi wa Huduma za Mifugo )

“ Katibu Tawala (M),
S.L.P 229,
Bukoba. -(Aione RVO)

Mkuu wa Wilaya,
S.L.P 20,
Ngara.

Mwenyekiti wa Halmashauri,
Ngara.

Mkurugenzi Watendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Ngara.

¢ Wakurugenzi Watendaji,
Halmashauri ya Wilaya za Karagwe, Biharamulo na Kakonko.

" Mkuu wa Polisi (OCD),
Ngara.

“ Afisa Mfawidhi,
ZVC- Mwanza

Watendaji wa Mamlaka za miji midogo(Ngara na Rulenge) na Kata zote
Ngara

Wagani wa Mifugo wa Mamlaka za miji midogo (Ngara na Rulenge) na
Kata zote
Ngara.

Radio Kwizera na Mbao za Matangazo-Ngara.

Scanned by CamScanner




