
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

 

                      SHULE YA SEKONDARI KABANGA, 

                      S.L.P 86, 

                      NGARA. 

 

                      9/06/2017 

Namba za simu 

Mkuu wa shule +255752999906 

Makamu Mkuu wa Shule +255754234509 

 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi………………… 

………………………………………………… 

S.L.P…………………………………………... 

……………………………………………….... 

 

YAH ; MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI 

KABANGA, HALMASHAURI YA NGARA 

MKOA WA KAGERA MWAKA 2017/18 

 

 

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano  

 

      katika shule hii mwaka …………… tahasusi ya…………..  Shule ya Sekondari Kabanga 

 

ipo umbali wa Kilometa 26, Kusini mwa mji wa Ngara. Nauli ni shilingi 2000/=mpaka shuleni 

 

           Muhula wa masomo unaanza tarehe 3/07/2017   Hivyo mwanafunzi  

         

          anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 2/7/2017 Mwisho wa kuripoti ni 8/7/2017 

  

   2.  Mambo muhimu ya kuzingatia;- 

    2.1  Sare ya shule 

a)   Sare ya shule hii ni sketi mbili(02) za rangi ya brown mshono wa Linda box pana 

mbele na nyuma na mashati 02 meupe mikono mirefu  kwa wasichana  

b) Kwa wavulana suluali 2 za rangi ya brown zenye malinda mawili kulia na kushoto na 

turn up chini na isiwe ya kubana, mashati 2 meupe mikono mirefu 

 

c)  Rangi ya hijab[kijuba] ifanane na sare ya shule 

 

d)  Sare ya michezo kwa shule hii ni jersey ya bluu T-shirt na kukuta   kwa wasichana na 

wavulana.  

e) Viatu vya shule ni vyeusi vy dawa vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi. 

f) Soksi jozi mbili nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana 

g) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi. 



h) Sweta rangi brown yanye mistari myeupe shingoni na mikononi 

i) Nguo za kushindia [shamba dress] 

 ni skirt 2 za rangi ya brown nyepesi kwa waschana na suluali 2 za bluu kwa wavulana 

 T- shirt 1 inapatikana shuleni kwaghalama ya 15000/= 

j) Tai 2 za rangi ya Brown   

k) Truck suit moja ya rangi ya bluu 

 

2.2 Ada na michango ya shule. 

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa shilingi 

35,000.00 kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.  

 

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni;- 

i) Shiligi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani 

ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha 

iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma 

iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine. 

v) Shilingi 2,000/= nembo ya shule 

vi) Shilingi 20,000/=kwa ajili ya huduma ya kwanza  

vii) Shilingi 20,000/=  utengenezaji wa uzio wa shule 

viii) Fedha ya tahadhari 5,000/= [haitarejeshwa] 

Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule  Na. 3211200046 katika Benki ya  NMB Account name; 

Kabanga secondary school capitation Grant [tafadhari andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip] 

 

 

C]  Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni;- 

i) Ream ya karatasi 1 A4  

ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika  

iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolijia 

iv) Scientific calculator 

v) Godoro kwa  ft 2 ½ X 6 

vi) Mashuka pair 2 ya rangi Ya pink, blanket 1, Foronya1, chandarua1 

vii) Vyombo vya chakula[sahani, bakuli, kijiko na kikombe] 

viii) Ndoo mbili LITA 20 zenye mifuniko  

ix) Kwanja/siko1, Jembe 1, Reki 1, mfagio 1 wa ndani [plastic bloom] na mfagio wa nje 

1n(chelewa ) 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

      Sheria za shule zinatungwa kufuatana na maadili ya Taifa letu. Lengo ni kutoa mwongozo na msaada kwa          

      mwanafunzi ambaye anatarajiwa awe raia na mzalendo wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania. 

       Shule imepewa jukumu la kulea na kuelimisha vijana ili baadae wawe raia wema wa Taifa hili. Shartmwanafunzi    

      kufuata kanuni na sheria za shule. 

 

      Zifuatazo ni sheria za shule na kila mwanafunzi anatakiwa aziheshimu na kuzizingatia ipasavyo:- 

1. Mwanafunzi sharti awaheshimu walimu na wafanyakazi wote wa shule ambao ni walezi wake. Ajiepushe na 

lugha chafu, utovu wa nidhamu kwa walezi hawa. Inampasa mwanafunzi kusimama sawa anapomwona 

mwalimu au mfanyakazi na mgeni yeyote yule ambaye anamzidi umri na kumwamkia ipasavyo. 

2. Ni kosa kubwa kwa mwanafunzi kukataa kufanya kazi za shule, au adhabu ya mwalimu au kiongozi yeyote 

yule wa wanafunzi aliyechaguliwa kwa mujibu wa sheria. 

3. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na nje alivyopangiwa kwa wakati 

uliopangwa. Ni kosa kubwa kukosa vipindi bila sababu maalum. 

4. Ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule isipokuwa kwa kibali maalum cha Mkuu wa shule. 

Kila mwanafunzi atawajibika kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

5. Kila mwanafunzi atalazimika kuzingati ratiba ya siku nzima na kuitekeleza “Daily Routine”. 

6. Kila mwanafunzi analazimika kuvaa sare ya shule wakati wote. 

7. Kila mwanafunzi atalazimika kuhudhuria maandalio ya jioni (Preparation) 

8. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum:- 

 Chumba cha Walimu 

 Ofisi za shule 

 Maabara 

 Jikoni 

 Nyumba za Walimu na Wafanyakazi wasio Walimu 

9.  Ni marufuku kwa Mwanafunzi kutemblelea sehemu zifuatazo:- 

 Vilabu vya pombe 

 Majumba ya starehe 

 Majumba ya kufikia wageni 

10. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa kofia, viatu vya ghorofa, na mapambo mengine pamoja na sare. 

11.  Ni wajibu wa kila mwanafunzi kufanya usafi wa mazingira pamoja na usafi wake binfsi. Nywele ndefu 

haziruhusiwi hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kuhakikisha kuwa nywele zake ni fupi 

12.  Ni kosa kwa mwanafunzi kutumia lugha mbaya kwa mwanafunzi mwenzake, kwa mwalimu au watu 

wengine. 

      13. Yafuatayo ni makosa ambayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule :-  

 

i) Wizi 

ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro 

iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo 

iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla 

v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule 

vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele 

fupi wakati wote wawapo shuleni 

vii) Kufuga ndevu. 

viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya na Uvutaji wa sigara. 

ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa. 



x) Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi. 

xi) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana 

xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni 

xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi shuleni 

xiv) Kudharau Bendera ya Taifa 

xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 

xvi) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi. 

xvii) Kukataa adhabu kwa makusudi 

 

 

                                      SHULE YA SEKONDARI KABANGA 

 

                                                  FOMU YA KUANDIKISHWA – SHULE. 

 

 

                               (Ijazwe kwa herufi kubwa na irejeshwe kwa Mkuu wa Shule). 

1. Jina Kamili:…………………………………………………………………………………………… 

   Tarehe ya Kuzaliwa:…………………………….Wilaya:…………………….Mkoa:……………. 

   Taifa:………………………Dini:RC/Anglican/Lutheran/Muslim/Pentecoste/n.k………………. 

   Shule ya Sekondari unayotoka……………………………………………………………………. 

 

2.  Jina Kamili la Baba/Mama/Mlezi:………………………………………………………………… 

    Anwani yake:………………………………………………………………………………………. 

    Kazi ya Baba/Mama/Mlezi:………………………………………………………………………. 

    Namba ya Simu:………………………………………………………………………………….. 

3. Taarifa za watu/ndugu/jamaa ambao wanaweza kuja kumuona mwanafunzi wakati anapokuwa 

shuleni. 

i.  

- JINA  ……………………………………………………………. 

- UHUSIANO NA MWANAFUNZI………………………………… 

- NA.YA SIMU ………………………………………………………… 

 

 

 

 

ii.  

-  JINA  ……………………………………………………………. 

- UHUSIANO NA MWANAFUNZI………………………………… 

- NA.YA SIMU ………………………………………………………… 

 

 

 

 

 

 

 

 

     PICHA 

 

 

     PICHA 



4.  Ahadi ya Mwanafunzi. 

    (a) Mimi:……………………………………………………….nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo 

yote ambayo ni pamoja na sheria na kanuni za shule na nimekubali kuingia kidato cha TANO 

katika shule ya Sekondari Kabanga kuanzia tarehe………………. hadi nitakapomaliza kidato cha 

sita. 

    (b) Kwa hiyo naahidi kwamba:- 

(i). Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa 

(ii). Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na uongozi 

wa serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania 

(iii). Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na majengo,samani,vitabu n.k 

 

Tarehe:…………………………………………..  Sahihi ya Mwanafunzi:…………………………. 

 

5. Ahadi ya Mzazi/Mlezi 

Mimi:……………………………………………………….ambaye ni Mzai/Mlezi wa 

Mwanafunzi:…………………………………………………………………………… 

Ninaahidi kwamba:- 
1. Nitashirikiana na uongozi wa Shule,Walimu na Watumishi wasio walimu katika kuhakikisha,mwanangu 

anatii sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Kabanga. Iwapo atashindwa,kutii sheria 

hizo,nitalazimika kukubaliana na adhabu itakayotolewa na uongozi wa shule. 

2. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu,kusoma kwa kulipa ada na michango mingine kama 

ilivyoelekezwa na shule. 

3. Tarehe:…………………………………………  

4. Sahihi:……………………………………………………..Namba ya Simu:…………………………… 

 

NB: MAVAZI YASIYO SARE YA SHULE, PASI YA UMEME NA HEATER, HAVITAKIWI SHULENI. 

TAFADHALI ZINGATIA HILO.  

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

 

 

 

PROJESTUS KATURA  

 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 



NGARA DISTRICT COUNCIL 

KABANGA SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

To be completed by Medical Officer in respect of Kabanga Secondary School Student (Entrant). 

1. Full name of student……………………………………………………………………… 

2. Sex……………………………. Age:……………………………………………………… 

3. HGB Test:………………………………………………………………………………….. 

4. Stool:……………………………………………………………………………………….. 

5. Urine Micro:………………………………………………………………………………… 

6. T.B Test:……………………………………………………………………………………. 

7. Eye Examination:…………………………………………………………………………. 

8. E.N.T:……………………………………………………………………………………….. 

9. Chest:……………………………………………………………………………………….. 

10. Abdomen:………………………………………………………………………………….. 

 

 

ADDITIONAL INFORMATION. 

 

Physical Defects or impairment,Infections,Chronic,or Hereditary(family) disease. 

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………………

……….. 

I certify that I have examined the above student and consider that * he/she is physically/not physically fit  

for further studies. 

 

NAME:……………………………………………………………SIGNATURE:……………………………. 

 

 

DATE:…………………………………………….. 

 

 

OFFICIAL STAMP. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


