
TAARIFA YA ZIARA YA WATAALAM NA WADAU WA MAENDELEO 

YA KUTEMBELEA MAENEO YA KIMKAKATI KWA AJILI YA 

SHUGHULI ZA UWEKEZAJI TAREHE 11/01/2018 
 

UTANGULIZI 

Mnamo tarehe  11/01/2018 wageni kutoka Unit Trust of Tanzania (UTT) walifika 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji kwa kufuatilia mazungumzo yao ya awali na 

Mkurugenzi Mtendaji , Lengo lao kuu ikiwa ni kuona maeneo ambayo yanaweza 

kufaa kwa uwekezaji na kuhakiki mambo kadhaa waliyozungumza na Mkurugenzi 

ili kupata ushiriki katika kuiwezesha Halmashauri kuwekeza na ama wao 

kuwekeza katika Halmashauri. 
 

Aidha, wakati wa ugeni huo Afisa Mipango Bw. Muheranyi na Afisa Aridhi Bw. 

Cosmas waliitwa na kushiriki mazungumzo mafupi yaliyofanyika Ofisini kwa 

Mkurugenzi na kisha wageni na maafisa hao walianza safari ya kuelekea maeneo 

lengwa. 
 

Maeneo yaliyotembelewa ni  eneo la Benaco la maegesho ya magari ‘Parking 

Bay’, eneo la Lumasi (Industerial Park) lililoko Rwakalemera eneo lililokuwa na 

wakimbizi, Ngara garden na  Eneo la Arab Global Nakataunga. 

 

WAJUMBE WALIOTEMBELEA MAENEO 

Ndg. Sypriani G. Muheranyi - Mtaalam wa Mipango      -  H/W Ngara 

Ndg. Cosmas Mchunguzi  - Mtaalamu wa Aardhi       - H/W    Ngara 

Ndg. Shakiru Abdulkarim - Afisa kutoka UTT          - SLP 77783 Dar. 

Bi.     Eugenia Simon - Mkurugenzi Mkuu UTT  - SLP 77783 Dar. 

  

 

MAONI, MAPENDEKEZO NA USHAURI WA NINI LA KUFANYA KWA 

KILA ENEO LILILOTEMBELEWA 

 

Eneo la Benaco kwa ajili ya maegesho ya magari ‘Parking Bay’.  

Timu hii baada ya kutembelea eneo hili wataalam wa UTT walishauri kuwa eneo 

hili liwekwe kwenye mchoro na kuonesha ni vitu gani vitakuwa ndani ya eneo la 

maegesho ‘Arctectural plan’ na gharama za kila kilichopo kwenye mpango mfano; 

Hotel ya kuhudumia wenye magari, maegesho ya magari, maeneo ya kuegesha 

aina ya magari, maeneo ya kutolea huduma ya chakula, maosheo ya magari, 

maeneo ya kufanyia services za magari ikiwa ni pamoja na kuongezea upepo n.k. 

Aidha, walishauri kwa huduma ya chakula Halmashauri ijenge vibanda na ku out 

source kwa watoa huduma. 

 



Baada ya hapo watatumiwa nyaraka hizo kisha wataamua ama kuwekeza wenyewe 

na ama kutuunganisha na wawekezaji wanaowafahamu wao, baada ya kupitia na 

kuona ni kipi kinaweza kuanza na kipi kinaweza kuja baadae na gharama zake.  

Aidha, walisema kutuma kwetu nyaraka hizo mapema kutafanya nao kuchukua 

hatua mapema. 

 

Eneo la Lumasi ‘Lukole’ kulikokuwapo wakimbizi 

Hili lilionekana kuwa na baadhi ya miundo mbinu kama barabara na ni kubwa la 

kufaa kwa  viwanda na baadhi ya sehemu za eneo hili kuwa za makazi ya watu, 

wakiwemo wamiliki na watumishi viwandani. 

 

Ushauri ulitolewa kuwa hatua za Halmashauri kumiliki kihalali eneo hili zifanyike 

ikiwa ni pamoja na kupima eneo hilo na kuwekwa wazi ukubwa wake kwa uhalisia 

na mipaka. 

 

Eneo la ‘Ngara Garden 

Kwa ajili ya eneo hili kuwa mjini lilivutia wataalam wa UTT kwamba kunaweza 

kuwekwa  kitega uchumi  ambacho Halmashauri ikiwekeana Mkataba na 

Mwekezaji akajenga na baadae kulipa ushuru ‘mapato’ kwa Halmashauri kwa 

kipindi Fulani na baada ya kipindi hicho inakuwa mali ya Halmashauri. Japokuwa 

kwa wakati huu hawakuwa na la zaidi kwa maeneo ya Garden. 

 

Eneo la Arab Grobal ‘Nakatunga’ 

Kwa upande wa eneo hili baada ya kulikagua kwa makini ulitolewa ushauri kuwa 

kunapaswa kuwekezwa aidha kwa kushirikisha shirika la Nyumba na makazi ili 

kupata namna nzuri ya kupata majengo yenye hadhi na thamani stahili. 


