
TAARIFA FUPI YA MTAMBO MPYA WA KUSUKUMA MAJI (WATER PUMP) 

NGARA MJINI 

UTANGULIZI 

Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akiwa ziarani katika Wilaya ya Ngara mwezi 

Julai 2017, alisikia kilio cha Wananchi wa Mamlaka ya Mji wa Ngara cha ukosefu wa Maji, 

kilichosababishwa na kuharibika kwa mtambo wa kusukuma maji. Baada ya kuguswa, Mhe. Rais 

alitoa fedha kwa ajili ya kununua mtambo mpya wa kusukuma maji. 

GHARAMA 

Ununuzi na ufungaji wa mtambo mpya wa maji umegharimu jumla ya Tsh. 21,769,180/= kwa 

mchanganuo ufuatao:- 

 Fedha alizotoa Mhe. Rais       13,000,000/= 

 Halmashauri ya Wilaya       8,769,180/= 

MAFANIKIO 

Mtambo mpya unazalisha maji wastani wa lita 215,000 kwa siku yanayohudumia Wananchi na 

taasisi mbalimbali za maeneo ya Murgwanza, Mukanywampezi, Mukididili na Mukirehe. 

Waopata huduma ya maji katokana na mtambo huu wanakadiliwa kuwa Watu 4,643. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Meneja, 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira, 

Ngara Mjini 

 


