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RIPOTI YA UTENDAJI YA MAMLAKA YA MAJI ROBO YA III; 2017/2018 

1.0 MAJI MJINI 

Mamlaka ya Maji Mjini Ngara ilitangazwa kwa GN Na. 258 tarehe 21 Juni, 2002 na 

kuanza kazi rasmi tarehe 01 Julai, 2003. 

Chini ya sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na.12 ya mwaka 2009 Mamlaka ya Maji 

na Usafi wa Mazingira Ngara Mjini (NGUWASA), imepewa jukumu la kusimamia na 

kutoa huduma endelevu ya maji na usafi wa mazingira katika mji wa Ngara chini ya 

usimamizi wa Bodi ya Maji. Mamlaka iko kundi C na inalelewa na Halmashauri ya 

Wilaya ya Ngara. 

2.0  UZALISHAJI NA UTOAJI WA HUDUMA YA MAJI 

Maji huzalishwa kwa kutumia mitambo 3 inayotumia nishati ya umeme kutoka kwenye 

chanzo cha maji cha Mukidyama. Maji husambazwa kwa Wateja kwa njia 2 ambazo ni:-  

(i)Kusukuma maji hadi kwenye matenki na baadae kuyasambaza kwa mserereko 

(Gravity) hadi kwa wateja na  

(ii) Kusukuma maji moja kwa moja kutoka kwenye chanzo hadi kwa wateja bila kupitia 

kwenye matenki (Direct pumping) 

2.1 MATENKI  YANAYOTUMIKA [UJAZO WAKE JUMLA NI  7696M3] 

NA AINA YA TENKI  UJAZO 

WAKE 

MAHALI 

LILIPO 

ENEO LA HUDUMA MAELEZO 

01 TENKI LA MAWE 250M3 NYAMIYAGA Kanda ya Nyamiyaga 

na Mjini 

Linahitaji ukarabati 

02 TENKI LA MAWE 250M3 KWA DC Mjini Linahitaji ukarabati 

03 FERROCEMENT 46 M3 IDARA YA MAJI Ukanda wa Mzee 

Sebabili na Ujenzi 

Ni zima 

04 TENKI LA MAWE 75M3 MUKIDIDILI Mukididili/Mukirehe Linahitaji ukarabati 

05 TENKI LA CHUMA 75M3 MURGWANZA Murgwanza/ 

Mukanywampezi 

Linahitaji ukarabati 

 JUMLA 696 M3   Ujazo huu ni 

mdogo 
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2.2 IDADI  YA WATEJA WENYE MITA [DIRA] ZA MAJI  KIKANDA  

Na JINA LA KANDA YA HUDUMA YA 

MAJI 

IDADI YA MITA [DIRA] ZA 

MAJI HADI 19 MACHI 2017 

01 MUBINYANGE 647 

02 NAKATUNGA 829 

03 NYAMIYAGA 746 

04 MURGWANZA 417 

 JUMLA 2,639 

2.3 AINA YA WATEJA NA IDADI HADI TAREHE 19 MACHI, 2017 

Na KUNDI IDADI 

01 Watumiaji maji majumbani [Domestic] 2413 

02 Taasisi mbali mbali [Institutions] 116 

03 Maeneo ya biashara [Commercial] 79 

04 Vilula [Viosks] 31 

 JUMLA 2,639 

2.4 HALI YA HUDUMA 

NGUWASA ina lengo mahsusi la kutoa huduma ya maji kila siku kwa wakazi wa mji wa 

Ngara kwa   kutumia teknolojia ya mitambo 3 ya kusukuma maji kutoka kwenye chanzo 

cha maji chini ya ardhi. Katika kipindi cha Januari, 2018 hadi kufikia tarehe 19 Machi, 

2018 hali ya upatikanaji wa maji katika maeneo mengi ya mji wa Ngara:- Mubinyange, 

Nyamiaga, Murgwanza, Nakatunga na Buhororo ilikuwa ni ya wastani. Pia katika robo 

hii ya tatu Mamlaka ya Maji kwa kushirikiana na Wananchi imefanikiwa kutatua tatizo 

na sasa eneo la Mukanywampezi linapata huduma ya maji. 

2.5   WATEJA 

Katika kipindi cha  kufikia tarehe 19 Machi, 2018 Mamlaka ina jumla ya wateja 2,639. 

2.6 MAPATO NA MATUMIZI 

Mapato ya  Januari hadi tarehe 19 Machi, 2018 ni jumla ya Tsh.34, 717,780 kutoka 

kwenye makusanyo ya mauzo ya maji. 

Jumla ya matumizi kwa kipindi cha Januari hadi tarehe 19 Machi, 2018 ni Tsh. 35, 

794,980. Matumizi makubwa ni ya kununua umeme (LUKU) wa mitambo ya maji 
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Tsh.24, 300,000. Tsh. 11, 494,980 imetumika kulipa mishahara, gharama za ukarabati wa 

miundombinu na uendeshaji wa ofisi. 

2.7 MADENI  

Hadi kufikia tarehe 19 Machi, 2018, madeni makubwa kutokana na mauzo ya maji 

yalifikia kiasi cha Tzs. 22, 972,820.00.  Sehemu kubwa ya deni hilo linatokana na baadhi 

ya taasisi za Serikali:- Magereza Tzs. 18, 180,650, Taasisi nyinginezo Tzs.  2, 

831,720.00 na watumiaji wa kawaida wa majumbani Tzs. 1, 960,500.00 

2.8 CHANGAMOTO AMBAZO MAMLAKA IMEKABILIANA NAZO 

 Uchakavu wa miundombinu ya maji unaopelekea NRW (upotevu wa maji) kuwa 

54% 

 Ongezeko la madeni ya maji linalosababishwa na baadhi ya wateja binafsi pamoja 

na taasisi za Serikali kushindwa kulipia maji kwa wakati muafaka. 

 Upotevu mkubwa wa maji yanayozalishwa unaosababishwa na mivujo 

inayotokana na uchakavu wa mfumo wa mabomba uliojengwa zaidi ya miaka 42 

iliyopita. 

 Kupanda kwa gharama ya umeme wa kuendeshea mitambo ya kusukuma maji na 

kusababisha Mamlaka ishindwe kutekeleza majukumu yake mengine, kwa mwezi 

mmoja gharama za ankra za umeme zinafikia wastani wa Tzs. 12,000,000.00 

 Mradi kutofanyiwa ukarabati na ujenzi mkubwa kutokana na kutokuwa na fedha 

za kutosheleza mahitaji halisi.  

 Kuchelewa kuanza kwa ukarabati mkubwa wa maji mjini Ngara kupitia “Fedha za 

World Bank” 

 

2.9 MBINU ZA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO ZILIZOPO 

 Kufanya matengenezo endelevu ya mara kwa mara ya mfumo wa mabomba ili 

kudhibiti mivujo 

 Kuchukua hatua za kisheria dhidi ya wateja wanaoshindwa kulipia kwa wakati 

ankra zao za maji. Pia Barua mbali mbali zimekuwa zikiandikwa kukumbushia 

ulipaji wa madeni husika kwa Taasisi. Taasisi nyingine ikiwemo Magereza bado 

zinasubiri fedha kutoka Serikalini ili kulipa madeni. 

 Usanifu wa Mradi wa Maji kupitia World Bank kwa miji 6 [Biharamulo, Kyaka, 

Chato, Kayanga, Muleba na Ngara] upo kwenye hatua ya kumpata Mhandis 
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Mshauri mwingine baada ya Mhandis Mshauri wa awali kujiondoa. Usanifu 

ukikamilika na mradi ukajengwa utaondoa kero ya upatikanaji wa maji katika Mji 

wa Ngara na Viunga vyake.  

 

IDARA YA MAJI VIJIJINI 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA PROGRAMU YA MAJI NA 

USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI (RWSSP) KIPINDI CHA ROBO TATU YA 

MWAKA 2017/2018 

1.1 UTANGULIZI  

Halmashauri ya Wilaya chini ya Idara ya Maji iliidhinishiwa bajeti ya shilingi 

411,000,000.00 kwa ajili ya shughuli za maendeleo kwa mwaka wa fedha wa 2017/2018. 

Katika kipindi cha robo ya tatu Idara imepokea kiasi cha                 Tshs. 

226,951,502.35/=. Kiasi hicho cha T.shs. 79,046,615.10 ni  kwa ajili ya kulipa deni la 

wakandarasi na msimamizi wa miradi ya maji, Tshs. 147,904,887.25  ni kwa ajili ya 

kupeleka umeme kwenye vyanzo vya maji vijiji vya Muhweza/Murugarama na 

Kanazi/Kabalenzi. Barua ya mapokezi ya fedha hizo imeambatanishwa. Mchanganuo wa 

shughuli zote zimeoneshwa kwenye jedwali. 
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IDARA YA MAJI VIJIJINI 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA TATU YA 

MWAKA WA FEDHA WA 2017/2018 

KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 

KWA MWAKA 

% YA 

UTEKE

LE 

ZAJI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI  

HADI SASA 

BAJETI 

ILIYOIDHINISH

WA KWA 

MWAKA 

FEDHA 

ILIYO 

TOLEWA/ 

KUSANYWA 

FEDHA 

ILIYO 

TUMIKA 

(%) YA 

MATUM

IZI 

MAONI 

C03D01 

Mradi wa 

Maji ya  

bomba 

Kasharazi 

(K9) 

Kuanza 

Kukarabati 

mradi wa maji 

wa Kasharazi & 

K9   ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP II) 

50% Kupeleka 

umeme 

kwenye 

chanzo cha 

maji na 

kununua 

pampu ya 

kusukuma 

maji 

        

100,000,000.00  
- - - Transfoma na 

mashine ya 

kusukuma maji 

vimeshafungwa

, nguzo za 

umeme 

zimefika 

kwenye 

nyumba ya 

mashine. Kazi 

hii 

inatekelezwa 

na jeshi 

C03D01 

Mradi wa 

Maji ya 

bomba  

Chivu A & 

B 

Kuanza  

ukarabati wa 

mradi wa maji 

wa Chivu A & B 

ifikapo Juni 

2018 (WSDP II) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

30,000,000.00  
- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01Mr

adi wa maji 

ya bomba 

Muyenzi 

Kuanza 

ukarabati wa 

mradi wa maji 

wa Muyenzi 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP II) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

      

15,000,000.00  
- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01 

Mradi wa 

Maji 

Bugarama 

Kuanza 

ukarabati wa 

mradi wa maji 

Bugarama 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP II) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

20,000,000.00  

- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01Mr

adi wa 

Maji ya 

bomba 

Mayenzi 

Kuanza 

ukarabati wa 

mradi wa maji 

Mayenzi ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP II) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

20,000,000.00  

- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01 

Mradi wa 

Maji ya 

Ukarabati wa 

mradi wa maji 

Nterungwe 

7.3% Kutangaza 

zabuni, na 

        

15,000,000.00  

1,095,000 1,095,000 100 Ukarabati 

ulifanyika 
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KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 

KWA MWAKA 

% YA 

UTEKE

LE 

ZAJI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI  

HADI SASA 

BAJETI 

ILIYOIDHINISH

WA KWA 

MWAKA 

FEDHA 

ILIYO 

TOLEWA/ 

KUSANYWA 

FEDHA 

ILIYO 

TUMIKA 

(%) YA 

MATUM

IZI 

MAONI 

bomba 

Nterungwe 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

kuanza 

ukarabati 

sehemu ndogo 

ya mradi 

kutokana na 

fedha 

iliyopokelewa 

C03D01Mr

adi wa 

Maji ya 

bomba 

Kabanga 

Kuanza 

ukarabati wa 

mradi wa maji 

ya bomba 

Kabanga na 

ujenzi wa tanki 

Mabawe ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

40,000,000.00  

- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01 

Mradi wa 

Maji ya 

bomba 

Murutabo 

Ukarabati wa 

mradi wa maji 

Murutabo 

Ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

20,000,000.00

  

- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

D01D03Mr

adi wa 

Maji wa 

kusukumw

a kwa 

nguvu za 

jua 

Bukiriro 

Upanuzi wa 

mradi wa maji 

Bukiriro, Ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

30,000,000.00  

- - - Utekelezaji 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01 

Mradi wa 

Maji ya 

bomba 

Benaco 

Upanuzi wa 

mradi wa Maji 

Benaco  Ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

20,000,000.00  

- - - Utekelezaji 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

C03D01 

Mradi wa 

maji ya 

bomba 

Mubuheng

e  

Ukarabati wa 

maji 

Mubuhenge 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

        

20,000,000.00  

- - - Ukarabati 

haujafanyika 

hakuna  fedha 

za   maendeleo 

zilizopokelewa 

 

C03D01 

Mradi wa 

maji ya 

bomba 

Ujenzi wa mradi 

wa maji ya 

bomba Keza 

sekondari 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

15,000,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

fedha 

hazijapokelewa 
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KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 

KWA MWAKA 

% YA 

UTEKE

LE 

ZAJI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI  

HADI SASA 

BAJETI 

ILIYOIDHINISH

WA KWA 

MWAKA 

FEDHA 

ILIYO 

TOLEWA/ 

KUSANYWA 

FEDHA 

ILIYO 

TUMIKA 

(%) YA 

MATUM

IZI 

MAONI 

Keza 

Sekondari 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

C03D01 

Mradi wa 

maji ya 

bomba 

Magamba 

Ukarabati wa 

mradi wa maji 

ya bomba 

Magamba 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni, na 

kuanza 

ukarabati 

15,000,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

fedha 

hazijapokelewa 

C01C01 

Kujenga 

uwezo wa 

watumishi 

Kujenga uwezo 

wa watumishi 7 

wa Idara ya maji 

katika mafunzo 

ya EPANET, 

uendeshaji na 

matengenezo ya 

miradi, pampu 

za maji na ubora 

wa maji ifikapo 

Juni 2018 

(WSDP) 

0% Kujenga 

uwezo wa 

watumishi 2 

wa Idara ya 

maji katika 

mafunzo ya 

ubora wa 

maji na 

uendeshaji 

na 

matengenez

o ya miradi 

ya maji 

960,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

fedha 

hazijapokelewa 

C01C02 

Kujenga 

uwezo kwa 

jumuiya ya 

watumiaji 

maji 

Kutoa mafunzo 

ya kiufundi na 

uongozi na 

usimamizi wa 

miradi ya maji 

kwa jumuiya  20 

za watumiaji 

maji ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

0% Kutoa 

mafunzo ya 

kiufundi na 

uongozi na 

usimamizi 

wa miradi 

ya maji kwa 

jumuiya 5 

za watumiaji 

maji 

790,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

fedha 

hazijapokelewa 

C02S01 

Kutoa 

elimu ya 

usafi wa 

mazingira 

Kutoa elimu ya 

usafi wa 

mazingira na 

uoshaji wa 

mikono kwa 

vijiji 30, ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

0% Kutoa elimu 

ya usafi wa 

mazingira 

na uoshaji 

wa mikono 

kwa vijiji 10 

1,900,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika 

hakuna fedha 

zilizopokelewa 

C02S02 

Utunzaji 

wa vyanzo 

Kupanda miti 

rafiki na kuweka 

mipaka kwenye 

0% Kupanda 

miti rafiki 

na kuweka 

1,062,500.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

Fedha 
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KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 

KWA MWAKA 

% YA 

UTEKE

LE 

ZAJI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI  

HADI SASA 

BAJETI 

ILIYOIDHINISH

WA KWA 

MWAKA 

FEDHA 

ILIYO 

TOLEWA/ 

KUSANYWA 

FEDHA 

ILIYO 

TUMIKA 

(%) YA 

MATUM

IZI 

MAONI 

vya maji miradi ya maji 

30 ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

 

mipaka 

kwenye 

miradi ya 

maji 10 

hazijapokelewa 

C04S01 

Usimamizi 

wa miradi 

ya maji 

Kufanya 

usimamizi wa 

miradi ya maji 

20  ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

50% Kufanya 

usimamizi 

wa miradi 

ya maji 5 

287,500.00 4,000,000  3,25

0,000  

81.25 Usimamizi 

unaendelea  

C04S02 

Uendeshaji 

na 

matengene

zo ya 

magari 

Uendeshaji na 

matengenezo ya 

pikipiki 7 na 

magari 2 ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

50% Uendeshaji 

na 

matengenez

o ya pikipiki 

7 na magari 

2 

215,000.00 5,970,000 2,386,000 39.97 Shughuli hii 

inaendelea 

C04S03 

Uendeshaji 

wa ofisi  

Uendeshaji wa 

ofisi kwa 

kuaanda taarifa 

za utekelezaji na 

shajala za ofisi 

Ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

75% Uendeshaji 

wa ofisi kwa 

kuaanda 

taarifa za 

utekelezaji 

na shajala za 

ofisi 

43,400.00 1,500,000 - - Shughuli hii 

imefanyika 

C04S04 

Kujenga 

uwezo kwa 

CWST  

Kuiwezesha 

CWST  kutoa 

mafunzo kwa 

vyombo huru 

vya watumiaji 

maji (COWSOs) 

Ifikapo Juni, 

2018 ( WSDP) 

0% Kuiwezesha 

CWST  

kutoa 

mafunzo 

kwa 

vyombo 

huru vya 

watumiaji 

maji 

(COWSOs) 

95,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

Fedha 

hazijapokelewa 

C04S05 

Ukaguzi 

wa miradi 

ya maji 

Kufanya 

ukaguzi wa 

miradi ya maji 

inayoendelea 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP). 

 

75% Kufanya 

ukaguzi wa 

miradi ya 

maji vijiji 6 

80,000.00 1,000,000 1,000,000 100 Ukaguzi wa 

miradi ya maji 

umefanyika  
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KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 

KWA MWAKA 

% YA 

UTEKE

LE 

ZAJI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI  

HADI SASA 

BAJETI 

ILIYOIDHINISH

WA KWA 

MWAKA 

FEDHA 

ILIYO 

TOLEWA/ 

KUSANYWA 

FEDHA 

ILIYO 

TUMIKA 

(%) YA 

MATUM

IZI 

MAONI 

C05S01 & 

C05S02  

Elimu ya 

usafi wa 

mazingira 

Kukusanya 

takwimu za 

awali za afya na 

usafi wa 

mazingira kwa 

kata 22 ifikapo 

Juni 2018 

0% Kukusanya 

takwimu za 

awali za 

afya na usafi 

wa 

mazingira 

kwa kata 6 

91,100.00 3,905,000 - - Shughuli hii 

itafanyika 

mwanzoni mwa 

robo ya nne 

C06S01 

Elimu ya 

usafi wa 

mazingira 

Kutoa elimu ya 

afya na usafi wa 

mazingira kwa 

kutumia mbinu 

ya CLTS katika 

vijiji 6 ifikapo 

Juni 2018 

0% Kutoa elimu 

ya afya na 

usafi wa 

mazingira 

kwa 

kutumia 

mbinu ya 

CLTS kwa 

vijiji 3. 

67,500.00 2,549,000 - - Shughuli hii 

itafanyika 

mwanzoni mwa 

robo ya nne 

C07S01 

Elimu ya 

usafi wa 

mazingira 

Kufanya 

usimamizi na 

ufuatiliaji, 

kuandaa 

mashindano ya 

usafi katika vijiji 

75 na miji 

midogo miwili 

ifikapo Juni 

2018  

0% Kuandaa 

mashindano 

ya usafi 

katika vijiji 

19 na mji 

mdogo 

mmoja 

104,500.00 3,105,400 - - Shughuli hii 

itafanyika 

mwanzoni mwa 

robo ya nne 

C07S02 

Elimu ya 

usafi wa 

mazingira 

Kutoa elimu ya 

utangulizi wa 

sheria za usafi 

wa mazingira 

kwa mahakimu 

6 na mapolisi 10 

ifikapo Juni 

2018 

0% Kutoa elimu 

ya 

utangulizi 

wa sheria za 

usafi wa 

mazingira 

kwa 

mahakimu 3 

na mapolisi 

5 

85,000.00 1,440,000 - - Shughuli hii 

itafanyika 

mwanzoni mwa 

robo ya nne 

D01D01 

Kuanza 

utafiti na 

usanifu wa 

miradi 

mipya 

katika vijiji 

14 vya 

Kirushya, 

Kuanza utafiti 

na usanifu wa 

miradi mipya 

katika vijiji 14 

vya Kirushya, 

Kasange, 

Mukikomero, 

Mukaliza, 

Murugina, 

10% Kuanza 

utafiti na 

usanifu wa 

miradi 

mipya ya 

maji katika 

vijiji 

Mukaliza, 

230,000,000.00 13,280,000 3,036,000 23 Shughuli hii 

imeanza kwa 

vijiji vya 

Kanyinya na 

Mukaliza/Muru

gina 
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KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 
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% YA 
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LE 
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WA KWA 
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TUMIKA 

(%) YA 

MATUM

IZI 

MAONI 

Kasange, 

Mukikomer

o, 

Mukaliza, 

Murugina, 

Kanyinya, 

Kumugamb

a, Ntanga, 

Djululigwa

, Ibuga, 

Kumwendo

, Rusumo 

(Nyamikon

o), 

Kazingati 

na 

Nyarulama 

Kanyinya, 

Kumugamba, 

Ntanga, 

Djululigwa, 

Ibuga, 

Kumwendo, 

Rusumo 

(Nyamikono), 

Kazingati na 

Nyarulama 

ifikapo Juni 

2018 (WSDP) 

Murugina, 

Kanyinya, 

Kasange na 

Kumu 

gamba 

D01D02 

Mradi wa 

maji kituo 

cha Afya 

Nyakisasa 

Kuanza ujenzi 

wa mradi wa 

maji ya bomba 

kituo cha Afya 

Nyakisasa 

ifikapo Juni  

2018 (WSDP) 

0% Kuanza 

utafiti na 

usanifu wa 

mradi wa 

maji 

32,915,000.00 - - - Shughuli hii 

haijafanyika, 

Fedha 

hazijapokelewa 

D01D03 

Upanuzi 

wa mradi 

wa Maji 

Bukiriro 

Upanuzi wa 

mradi wa Maji 

wa kusukumwa 

kwa nguvu ya 

jua Bukiriro 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni na 

kuanza 

upanuzi wa 

mradi 

800,000.00 - - - Upanuzi wa 

mradi 

haujafanyika.F

edha 

hazijapokelewa 

D01D04 

Upanuzi 

wa mradi 

wa Maji 

bubujiko 

Nyakiziba 

Upanuzi wa 

mradi wa Maji 

bubujiko 

Nyakiziba 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni na 

kuanza 

upanuzi wa 

mradi 

805,000.00 - - - Upanuzi wa 

mradi 

haujafanyika.F

edha 

hazijapokelewa 

D01D05 

Mradi wa 

Maji 

Kumubuga 

Kukamilisha 

mradi wa maji 

Kumubuga kwa 

kununua pampu 

3 za mkono 

ifikapo Juni, 

2018  (WSDP) 

0% Kununua na 

kufunga 

pampu 3 za 

mkono 

5,500,000.00 - - - Haijafanyika.F

edha 

hazijapokelewa 
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D01D05 

Kuboresha 

chanzo cha 

asili 

Kuboresha 

chanzo cha asili 

Mukasenga 

ifikapo Juni, 

20178 (WSDP) 

0% Kuboresha 

chanzo cha 

asili 

- - - Hakijaboreshw

a.Fedha 

haijapokelewa 

D01D05 

Ujenzi wa 

mradi wa 

Maji 

Murusaga

mba 

Ujenzi wa tanki 

na upanuzi wa 

mradi wa maji 

Murusagamba 

ifikapo Juni, 

2018 (WSDP) 

0% Kutangaza 

zabuni na 

kuanza 

ujenzi 

- - - Haujafanyika. 

Fedha 

haijapokelewa 

Jumla ndogo      

“BACKLOG ACTIVITIES” WSDP  2016/2017 

         

D01D06 

Mradi wa 

maji ya 

bomba 1 

katika kijiji 

cha 

Muruvyagira 

Kujenga 

mradi wa 

maji mpya 1 

wa kutumia 

nguvu ya 

mashine  

katika kijiji 

cha 

Muruvyagira  

ifikapo Juni, 

2018 

(NRWSSP) 

69% Kununua 

mashine na 

pampu ya 

kusukuma 

maji, 

kuchimba 

mitalo, 

kulaza 

mabomba, 

kuyafunga 

na 

kuyafukia 

      

254,694,632.00  

 

24,000,000 

 

 

24,000,000 

 

100 

Ujenzi wa 

mradi 

umesimama, 

umeme 

haujafika eneo 

la chanzo 

D01D06 

Mradi wa 

maji ya 

bomba 1 

katika vijiji 

vya 

Muhweza na 

Murugalama 

 Kujenga 

mradi wa 

maji mpya 1 

wa kutumia 

nguvu ya 

mashine  

katika vijiji 

vya 

Murugalama 

& Muhweza  

Ifikapo Juni, 

2018 

(NRWSSP) 

56% Kuendelea 

na ujenzi wa 

matanki, 

vituo vya 

kuchotea 

maji, ujenzi 

wa chanzo 

na ununuzi 

wa mashine 

na pampu ya 

kusukuma 

maji 

559,209,132 0 0 0  Ujenzi wa 

mradi wa 

umesimama 

D01D06 

Mradi wa 

maji 

bubujiko 

Munjebwe 

Kujenga 

mradi wa 

maji bubujiko 

kijiji cha 

Munjebwe 

98% Marekebish

o ya tanki la 

kuhifadhia 

maji 

287,300,178 0 0 0 Ujenzi wa 

mradi 

umesimama 



13 
 

KIFUNGU NA 

JINA LA 

MRADI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI 

KWA MWAKA 

% YA 

UTEKE

LE 

ZAJI 

LENGO LA 

UTEKELEZAJI  

HADI SASA 

BAJETI 

ILIYOIDHINISH

WA KWA 

MWAKA 

FEDHA 

ILIYO 

TOLEWA/ 

KUSANYWA 

FEDHA 
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MAONI 

ifikapo Juni 

2018 

(NRWSSP) 

D01D06 

Ujenzi wa 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

Mbuba 

Kujenga 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

utakaotumia 

nguvu ya 

mashine kijiji 

cha Mbuba 

ifikapo Juni 

2018 

(NWSSP) 

28% Kuendelea 

na ujenzi wa 

vituo vya 

kuchotea 

maji, 

matanki, 

kuanza 

ujenzi wa 

chanzo, 

visima na 

kazi ya 

mtandao wa 

mabomba 

524,652,382 0 0 0 Ujenzi 

umesimama 

D01D06 

Ujenzi wa 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

Kanazi & 

Kabalenzi 

Kujenga 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

utakaotumia 

nguvu ya 

mashine vijiji 

vya  Kanazi 

& Kabalenzi 

ifikapo Juni 

2018 

(NWSSP) 

70% Kuanza 

ukarabati wa 

matanki ya 

kuhifadhia 

maji na kazi 

ya mtandao 

wa 

mabomba, 

kununua 

mashine na 

pampu ya 

kusukuma 

maji 

498,189,626 24,326,000 24,326,000 100 Ujenzi 

umesimama, 

umeme bado 

haujafika eneo 

la chanzo 

D01D06 

Ujenzi wa 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

bubujiko 

Rwinyana 

Kujenga 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

bubujiko 

katika kijiji 

cha Rwinyana  

ifikapo Juni 

2018 

(NWSSP) 

92% Kuanza kazi 

ya mtandao 

wa 

mabomba na 

chanzo cha 

maji 

501,192,260.03 12,570,000 12,570,000 100 Mradi unatoa 

huduma kwa 

wananchi 

D01D06 

Ujenzi wa 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

Mukibogoye 

Kujenga 

mradi wa 

maji ya 

bomba 

utakaotumia 

nguvu ya 

mashine kijiji 

98% Ujenzi 
umekamilika 

240,659,633.5 0 0 0 Mradi unatoa 

huduma kwa 

wananchi. 
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cha 

Mukibogoye  

ifikapo Juni 

2018 

(NWSSP) 

D01D07 

Usimamizi 

wa miradi 

ya maji  

Kusimamia 

miradi ya 

maji ya 

Munjebwe, 

Rwinyana, 

Mukibogoye, 

Mbuba, 

Muhweza/Mu

rugarama, 

Muruvyagira 

na 

Kanazi/Kabal

enzi ifikapo 

Juni 2018 

(WSDP) 

65% Usimamizi 

unaendelea 

293,630,690.00 18,150,041. 18,150,041. 100 Usimamizi kwa 

robo ya 3 

ulisimamama 

wakandarasi 

hawakuwepo 

maeneo yao ya 

kazi kutokana 

na malipo yao 

ya madeni 

kuchelewa 

D01D068 

Ukarabati 

wa mradi 

wa maji 

Shanga/Mug

oma 

Ukarabati na 

kununua 

pampu ya 

kusukuma 

maji mradi 

wa maji 

Shanga/Mugo

ma ifikapo 

Juni, 2018 

(WSDP) 

10% Kuanza 

ukarabati wa 

mradi wa 

Maji 

59,997,000.00 - - - Mkandarasi 

ameanza usafi 

eneo la chanzo 

Jumla ndogo 2 635,801,500.00 - - -  

Jumla kuu 3,875,307,033.53 265,951,502.35 89,813,041,.00 33.77  

 

 

 

 

 

 

 


