

IDARA YA MAJI VIJIJINI

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA PROGRAMU YA MAJI NA USAFI

WA MAZINGIRA VIJIJINI (RWSSP) KIPINDI CHA ROBO TATU YA MWAKA

2017/2018

1.1 UTANGULIZI

Halmashauri ya Wilaya chini ya Idara ya Maji iliidhinishiwa bajeti ya shilingi **411,000,000.00** kwa ajili ya shughuli za maendeleo kwa mwaka wa fedha wa 2017/2018. Katika kipindi cha robo ya tatu Idara imepokea kiasi cha **Tshs. 226,951,502.35/=**. Kiasi hicho cha **T.shs. 79,046,615.10** ni kwa ajili ya kulipa deni la wakandarasi na msimamizi wa miradi ya maji, **Tshs. 147,904,887.25** ni kwa ajili ya kupeleka umeme kwenye vyanzo vya maji vijiji vya Muhweza/Murugarama na Kanazi/Kabalenzi. Barua ya mapokezi ya fedha hizo imeambatanishwa. Mchanganuo wa shughuli zote zimeoneshwa kwenye jedwali.

IDARA YA MAJI VIJIJINI

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA TATU YA MWAKA WA FEDHA WA 2017/2018

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|---|--|------------------|---|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| C03D01 Mradi wa Maji ya bomba Kasharazi (K9) | Kuanza Kukarabati mradi wa maji wa Kasharazi & K9 ifikapo Juni, 2018 (WSDP II) | 50% | Kupeleka umeme kwenye chanzo cha maji na kununua pampu ya kusukuma maji | 100,000,000.00 | - | - | - | Transfoma na mashine ya kusukuma maji vimeshafungwa, nguzo za umeme zimefika kwenye nyumba ya mashine. Kazi hii inatekelezwa na jeshi |
| C03D01 Mradi wa Maji ya bomba Chivu A & B | Kuanza ukarabati wa mradi wa maji wa Chivu A & B ifikapo Juni 2018 (WSDP II) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 30,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|--|--|------------------|---------------------------------------|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|--|
| | | | | | | | | za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa maji ya bomba Muyenzi | Kuanza ukarabati wa mradi wa maji wa Muyenzi ifikapo Juni, 2018 (WSDP II) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 15,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa Maji Bugarama | Kuanza ukarabati wa mradi wa maji Bugarama ifikapo Juni, 2018 (WSDP II) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 20,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa Maji ya bomba Mayenzi | Kuanza ukarabati wa mradi wa maji Mayenzi ifikapo Juni, 2018 (WSDP II) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 20,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa Maji ya bomba Nterungwe | Ukarabati wa mradi wa maji Nterungwe ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 7.3% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 15,000,000.00 | 1,095,000 | 1,095,000 | 100 | Ukarabati ulifanyika sehemu ndogo ya mradi kutokana na fedha iliyopokelewa |
| C03D01Mradi wa Maji ya bomba Kabanga | Kuanza ukarabati wa mradi wa maji ya bomba Kabanga na ujenzi wa tanki Mabawe ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 40,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa Maji ya bomba Murutabo | Ukarabati wa mradi wa maji Murutabo Ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 20,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|--|--|------------------|---|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| D01D03Mradi wa Maji wa kusukumwa kwa nguvu za jua Bukiriro | Upanuzi wa mradi wa maji Bukiriro, Ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 30,000,000.00 | - | - | - | Utekelezaji haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa Maji ya bomba Benaco | Upanuzi wa mradi wa Maji Benaco Ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 20,000,000.00 | - | - | - | Utekelezaji haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa maji ya bomba Mubuhenge | Ukarabati wa maji Mubuhenge ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 20,000,000.00 | - | - | - | Ukarabati haujafanyika hakuna fedha za maendeleo zilizopokelewa |
| C03D01Mradi wa maji ya bomba Keza Sekondari | Ujenzi wa mradi wa maji ya bomba Keza sekondari ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 15,000,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, fedha hazijapokelewa |
| C03D01Mradi wa maji ya bomba Magamba | Ukarabati wa mradi wa maji ya bomba Magamba ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni, na kuanza ukarabati | 15,000,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, fedha hazijapokelewa |
| C01C01Kujenga uwezo wa watumishi | Kujenga uwezo wa watumishi 7 wa Idara ya maji katika mafunzo ya EPANET, uendeshaji na matengenezo ya miradi, pampu za maji na ubora wa maji ifikapo Juni 2018 (WSDP) | 0% | Kujenga uwezo wa watumishi 2 wa Idara ya maji katika mafunzo ya ubora wa maji na uendeshaji na matengenez | 960,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, fedha hazijapokelewa |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYODHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|---|--|------------------|---|----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| | | | o ya miradi ya maji | | | | | |
| C01C02 Kujenga uwezo kwa jumuiya ya watumiaji maji | Kutoa mafunzo ya kiufundi na uongozi na usimamizi wa miradi ya maji kwa jumuiya 20 za watumiaji maji ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutoa mafunzo ya kiufundi na uongozi na usimamizi wa miradi ya maji kwa jumuiya 5 za watumiaji maji | 790,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, fedha hazijapokelewa |
| C02S01 Kutoa elimu ya usafi wa mazingira | Kutoa elimu ya usafi wa mazingira na uoshaji wa mikono kwa vijiji 30, ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutoa elimu ya usafi wa mazingira na uoshaji wa mikono kwa vijiji 10 | 1,900,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika hakuna fedha zilizopokelewa |
| C02S02 Utunzaji wa vyanzo vya maji | Kupanda miti rafiki na kuweka mipaka kwenye miradi ya maji 30 ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kupanda miti rafiki na kuweka mipaka kwenye miradi ya maji 10 | 1,062,500.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, Fedha hazijapokelewa |
| C04S01 Usimamizi wa miradi ya maji | Kufanya usimamizi wa miradi ya maji 20 ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 50% | Kufanya usimamizi wa miradi ya maji 5 | 287,500.00 | 4,000,000 | 3,250,000 | 81.25 | Usimamizi unaendelea |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|--|--|------------------|--|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|--|
| C04S02 Uendeshaji na matengenezo ya magari | Uendeshaji na matengenezo ya pikipiki 7 na magari 2 ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 50% | Uendeshaji na matengenezo ya pikipiki 7 na magari 2 | 215,000.00 | 5,970,000 | 2,386,000 | 39.97 | Shughuli hii inaendelea |
| C04S03 Uendeshaji wa ofisi | Uendeshaji wa ofisi kwa kuaanda taarifa za utekelezaji na shajala za ofisi Ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 75% | Uendeshaji wa ofisi kwa kuaanda taarifa za utekelezaji na shajala za ofisi | 43,400.00 | 1,500,000 | - | - | Shughuli hii imefanyika |
| C04S04 Kujenga uwezo kwa CWST | Kuiwezesha CWST kutoa mafunzo kwa vyombo huru vya watumiaji maji (COWSOs) Ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kuiwezesha CWST kutoa mafunzo kwa vyombo huru vya watumiaji maji (COWSOs) | 95,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, Fedha hazijapokelewa |
| C04S05 Ukaguzi wa miradi ya maji | Kufanya ukaguzi wa miradi ya maji inayoendelea ifikapo Juni, 2018 (WSDP). | 75% | Kufanya ukaguzi wa miradi ya maji vijiji 6 | 80,000.00 | 1,000,000 | 1,000,000 | 100 | Ukaguzi wa miradi ya maji umefanyika |
| C05S01 & C05S02 Elimu ya usafi wa mazingira | Kukusanya takwimu za awali za afya na usafi wa mazingira kwa kata 22 ifikapo Juni 2018 | 0% | Kukusanya takwimu za awali za afya na usafi wa mazingira kwa kata 6 | 91,100.00 | 3,905,000 | - | - | Shughuli hii itafanyika mwanzoni mwa robo ya nne |
| C06S01 Elimu ya usafi wa mazingira | Kutoa elimu ya afya na usafi wa mazingira kwa kutumia mbinu | 0% | Kutoa elimu ya afya na usafi wa mazingira | 67,500.00 | 2,549,000 | - | - | Shughuli hii itafanyika mwanzoni mwa robo ya nne |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYODHINISHWA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|--|--|------------------|--|---------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| | ya CLTS katika vijiji 6 ifikapo Juni 2018 | | kwa kutumia mbinu ya CLTS kwa vijiji 3. | | | | | |
| C07S01 Elimu ya usafi wa mazingira | Kufanya usimamizi na ufuatiliaji, kuandaa mashindano ya usafi katika vijiji 75 na miji midogo miwili ifikapo Juni 2018 | 0% | Kuandaa mashindano ya usafi katika vijiji 19 na mji mdogo mmoja | 104,500.00 | 3,105,400 | - | - | Shughuli hii itafanyika mwanzoni mwa robo ya nne |
| C07S02 Elimu ya usafi wa mazingira | Kutoa elimu ya utangulizi wa sheria za usafi wa mazingira kwa mahakimu 6 na mapolisi 10 ifikapo Juni 2018 | 0% | Kutoa elimu ya utangulizi wa sheria za usafi wa mazingira kwa mahakimu 3 na mapolisi 5 | 85,000.00 | 1,440,000 | - | - | Shughuli hii itafanyika mwanzoni mwa robo ya nne |
| D01D01 Kuanza utafiti na usanifu wa miradi mipya katika vijiji 14 vya Kirushya, Kasange, Mukikomero, Mukaliza, Murugina, Kanyinya, Kumugamba, Ntanga, Djululigwa, Ibuga, Kumwendo | Kuanza utafiti na usanifu wa miradi mipya katika vijiji 14 vya Kirushya, Kasange, Mukikomero, Mukaliza, Murugina, Kanyinya, Kumugamba, Ntanga, Djululigwa, Ibuga, Kumwendo, Rusumo (Nyamikono), Kazingati na Nyarulama | 10% | Kuanza utafiti na usanifu wa miradi mipya ya maji katika vijiji Mukaliza, Murugina, Kanyinya, Kasange na Kumugamba | 230,000,000.00 | 13,280,000 | 3,036,000 | 23 | Shughuli hii imeanza kwa vijiji vya Kanyinya na Mukaliza/Murugina |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|--|---|------------------|---|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| , Rusumo (Nyamikono), Kazingati na Nyarulama | ifikapo Juni 2018 (WSDP) | | | | | | | |
| D01D02 Mradi wa maji kituo cha Afya Nyakisasa | Kuanza ujenzi wa mradi wa maji ya bomba kituo cha Afya Nyakisasa ifikapo Juni 2018 (WSDP) | 0% | Kuanza utafiti na usanifu wa mradi wa maji | 32,915,000.00 | - | - | - | Shughuli hii haijafanyika, Fedha hazijapokelewa |
| D01D03 Upanuzi wa mradi wa Maji Bukiriro | Upanuzi wa mradi wa Maji wa kusukumwa kwa nguvu ya jua Bukiriro ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni na kuanza upanuzi wa mradi | 800,000.00 | - | - | - | Upanuzi wa mradi haujafanyika. Fedha hazijapokelewa |
| D01D04 Upanuzi wa mradi wa Maji bubujiko Nyakiziba | Upanuzi wa mradi wa Maji bubujiko Nyakiziba ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kutangaza zabuni na kuanza upanuzi wa mradi | 805,000.00 | - | - | - | Upanuzi wa mradi haujafanyika. Fedha hazijapokelewa |
| D01D05 Mradi wa Maji Kumubuga | Kukamilisha mradi wa maji Kumubuga kwa kununua pampu 3 za mkono ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 0% | Kununua na kufunga pampu 3 za mkono | 5,500,000.00 | - | - | - | Haijafanyika. Fedha hazijapokelewa |
| D01D05 Kuboresha chanzo cha asili | Kuboresha chanzo cha asili Mukasenga ifikapo Juni, 20178 (WSDP) | 0% | Kuboresha chanzo cha asili | | - | - | - | Hakijaboreshwa. Fedha haijapokelewa |
| D01D05 Ujenzi wa mradi wa Maji | Ujenzi wa tanki na upanuzi wa mradi wa maji Murusagamba | 0% | Kutangaza zabuni na kuanza ujenzi | | - | - | - | Haujafanyika. Fedha haijapokelewa |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|--|---|------------------|---|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| Murusaga mba | ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | | | | | | | |
| Jumla ndogo | | | | | | | | |
| “BACKLOG ACTIVITIES” WSDP 2016/2017 | | | | | | | | |
| D01D06 Mradi wa maji ya bomba 1 katika kijiji cha Muruvyagira | Kujenga mradi wa maji mpya 1 wa kutumia nguvu ya mashine katika kijiji cha Muruvyagira ifikapo Juni, 2018 (NRWSSP) | 69% | Kununua mashine na pampu ya kusukuma maji, kuchimba mitalo, kulaza mabomba, kuyafunga na kuyafukia | 254,694,632.00 | 24,000,000 | 24,000,000 | 100 | Ujenzi wa mradi umesimama, umeme haujafika eneo la chanzo |
| D01D06 Mradi wa maji ya bomba 1 katika vijiji vya Muhweza na Murugalama | Kujenga mradi wa maji mpya 1 wa kutumia nguvu ya mashine katika vijiji vya Murugalama & Muhweza Ifikapo Juni, 2018 (NRWSSP) | 56% | Kuendelea na ujenzi wa matanki, vituo vya kuchotea maji, ujenzi wa chanzo na ununuzi wa mashine na pampu ya kusukuma maji | 559,209,132 | 0 | 0 | 0 | Ujenzi wa mradi wa umesimama |
| D01D06 Mradi wa maji bubujiko Munjebwe | Kujenga mradi wa maji bubujiko kijiji cha Munjebwe ifikapo Juni 2018 (NRWSSP) | 98% | Marekebisho ya tanki la kuhifadhia maji | 287,300,178 | 0 | 0 | 0 | Ujenzi wa mradi umesimama |
| D01D06 Ujenzi wa mradi wa maji ya bomba Mbuba | Kujenga mradi wa maji ya bomba utakaotumia nguvu ya | 28% | Kuendelea na ujenzi wa vituo vya kuchotea maji, matanki, | 524,652,382 | 0 | 0 | 0 | Ujenzi umesimama |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|---|---|------------------|---|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|---|
| | mashine kijiji cha Mbuba ifikapo Juni 2018 (NWSSP) | | kuanza ujenzi wa chanzo, visima na kazi ya mtandao wa mabomba | | | | | |
| D01D06 Ujenzi wa mradi wa maji ya bomba Kanazi & Kabalenzi | Kujenga mradi wa maji ya bomba utakaotumia nguvu ya mashine vijiji vya Kanazi & Kabalenzi ifikapo Juni 2018 (NWSSP) | 70% | Kuanza ukarabati wa matanki ya kuhifadhia maji na kazi ya mtandao wa mabomba, kununua mashine na pampu ya kusukuma maji | 498,189,626 | 24,326,000 | 24,326,000 | 100 | Ujenzi umesimama, umeme bado haujafika eneo la chanzo |
| D01D06 Ujenzi wa mradi wa maji ya bomba bubujiko Rwinyana | Kujenga mradi wa maji ya bomba bubujiko katika kijiji cha Rwinyana ifikapo Juni 2018 (NWSSP) | 92% | Kuanza kazi ya mtandao wa mabomba na chanzo cha maji | 501,192,260.03 | 12,570,000 | 12,570,000 | 100 | Mradi unatoa huduma kwa wananchi |
| D01D06 Ujenzi wa mradi wa maji ya bomba Mukibogoye | Kujenga mradi wa maji ya bomba utakaotumia nguvu ya mashine kijiji cha Mukibogoye ifikapo Juni 2018 (NWSSP) | 98% | Ujenzi umekamilika | 240,659,633.5 | 0 | 0 | 0 | Mradi unatoa huduma kwa wananchi. |
| D01D07 Usimamizi wa miradi ya maji | Kusimamia miradi ya maji ya Munjebwe, | 65% | Usimamizi unaendelea | 293,630,690.00 | 18,150,041. | 18,150,041. | 100 | Usimamizi kwa robo ya 3 ulisimamama wakandarasi |

| KIFUNGU NA JINA LA MRADI | LENGO LA UTEKELEZAJI KWA MWAKA | % YA UTEKELEZAJI | LENGO LA UTEKELEZAJI HADI SASA | BAJETI ILIYOIDHINISH WA KWA MWAKA | FEDHA ILIYO TOLEWA/ KUSANYWA | FEDHA ILIYO TUMIKA | (%) YA MATUMIZI | MAONI |
|---|---|------------------|-----------------------------------|-----------------------------------|------------------------------|--------------------|-----------------|--|
| | Rwinyana, Mukibogoye, Mbuba, Muhweza/Murugarama, Muruvyagira na Kanazi/Kabalenzi ifikapo Juni 2018 (WSDP) | | | | | | | hawakuwepo maeneo yao ya kazi kutokana na malipo yao ya madeni kuchelewa |
| D01D068 Ukarabati wa mradi wa maji Shanga/Mugoma | Ukarabati na kununua pampu ya kusukuma maji mradi wa maji Shanga/Mugoma ifikapo Juni, 2018 (WSDP) | 10% | Kuanza ukarabati wa mradi wa Maji | 59,997,000.00 | - | - | - | Mkandarasi ameanza usafi eneo la chanzo |
| Jumla ndogo 2 | | | | 635,801,500.00 | - | - | - | |
| Jumla kuu | | | | 3,875,307,033.53 | 265,951,502.35 | 89,813,041.00 | 33.77 | |