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DIOCESE OF KAGERA                      MURGWANZA CDH		
											
TANGAZO

Uongozi wa Hospitali teule ya Halmashauri ya Wilaya ya Ngara Murgwanza, kwa kushirikiana na hospitali ya rufaa ya Mkoa wa Kagera-Bukoba pamoja na Shirika la Kilimanjalo Center for Community Ophthalmology (KCCO) wanawatangazia wananchi wote wa wilaya ya Ngara na maeneo ya jirani kuwa kuanzia tarehe 25/03/2024 hadi tarehe 28/03/2024 kutakuwa na kambi kubwa ya madakitari bingwa waliobobea kwenye taaluma tofauti watakaotoa huduma za kibingwa katika Hospitali Teule Murgwanza, kama ifuatavyo:-

1. Daktari Bingwa wa macho, huduma zitakazotolewa:
· Upimaji wa Afya ya Macho (Bure)
· Dawa za macho (kulipia kwa gharama ndogo)
· Miwani ya kusomea (Tshs.20,000)
· Upasuaji wa mtoto wa jicho (Tshs.55,000)

2. Daktari Bingwa wa wa magongwa ya Watoto 
· Watoto wote wenye changamoto za kiafya tangu kuzaliwa au waliopata magonjwa kwenye hatua mbalimbali katika ukuaji wao.
· Watoto wenye ukuaji usioridhisha.
· Watoto wote wanaougua mara kwa mara.

3. Daktari Bingwa wa magonjwa ya wanawake na Uzazi;
· Matatizo ya mzunguko wa hedhi
· Ugumba
· Uvimbe kwenye kizazi
· Mimba zinazoharibika mara kwa mara
· Maumivu makali au ya mara kwa mara ya kizazi
· Kupoteza damu nyingi kupitia njia ya uzazi
· Kutoa maziwa mara kwa mara bila ya kuwa na mtoto
· Akina mama wa makamo wenye changamoto za afya baada ya umri wa hedhi kukata.

4. Daktari Bingwa wa matatizo ya koo, pua na sikio
· Kushindwa kumeza
· Nyama za kooni
· Mafua yasiyo koma
· Kukoroma
· Nyama za puani
· Vimbe za shingo
· Vimbe za mataya
· Vimbe za matezi mate
· Upotevu wa usikivu
· Masikio kutoa usaa
· Kizunguzungu cha kud

5. Daktari Bingwa wa Upasuaji
(i) Vidonda sugu na makovu
(ii) Magonjwa mfumo wa chakula na tumbo
(iii) Uvimbe na saratani ya matiti
(iv) Ngili maji na ngili kokoto (hernia) aina zote
(v) Bawasili na matatizo ya njia ya haja kubwa
(vi) Kuvunjika na matatizo ya mifupa
(vii) Tezi dume na matatizo mfumo wa mkojo
(viii) Ushauri na matibabuya magonjwamengine ya upasuaji

6. Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Ndani
· Moyo
· Kisukari (Diabetes)
· Figo
· Shinikizo la damu (Pressure)
· Pumu (Athma)
· Vidonda vya tumbo (ulcers)
· Ngozi
· Na magonjwa mengine

Huduma itatolewa Katika hospitali teule ya Murgwanza kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 9.00 alasiri.
Wananchi wote wenye matatizo yaliyoainishwa hapo juu mnakaribishwa bila kukosa.
KAULIMBIU; AFYA YAKO KIPAUMBELE CHETU
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