JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA
Kumb Na.EA.89/286/01B/11 29/05/2025

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZ|

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ngara amepokea kibali kutoka
kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora
kilichotoa idhini ya utekelezaji wa nafasi za Ajira Mpya katika ikama ya mwaka wa
fedha 2024/2025 chenye Kumb. Na. FA. 97/228/01/A/25 cha tarehe 29 April, 2025.
Hivyo anapenda kuwatangazia watanzania wote wenye sifa kutuma maombi ya kazi
katika nafasi zifuatazo:-

1.0. MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il - NAFASI 04

1.1. SIFA ZA MUOMBAJI
Awe na Elimu ya Kidato cha Nne (Form 1V) au cha Sita (Form VI) na amehitimu
Stashahada/Diploma ya Uhazili au Cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha
awe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 80 kwa
Dakika Moja na kupata program za kompyuta za ofisi kama vile:- Word, Excel,
Power Point, Internet, E-mail, na Publisher kutoka Chuo chochote
kinachotambuliwa na Serikali.

1.2. KAZI NA MAJUKUMU

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri,

ii. Kupokea wageni na kuwasilisha shida zao na kuwaelekeza
wanapoweza kusaidiwa;

ii. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa
majukumu ya kazi;

iv. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Divisheni,
Vitengo na Sehemu zinazohusika;

v. Kukusanya, kutunza na kuyarejeshamajalada na nyaraka sehemu
zinazohusika;

“vi. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; na

vii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi.

1.3. NGAZI YA MSHAHARA.
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali - TGS C 1.
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IFA ZA KUAJIRIWA- MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA I

Mwombaiji anapaswa kuwa na sifa zifuatazo:-

a)
b)

Mwenye elimu ya Kidato cha Nne (K.IV) au sita (K.VI).

Awe na cheti cha Stashahada (Diploma) (NTA LEVEL 6) cha utunzaji wa
kumbukumbu katika fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu kutoka vyuo

vinavyotambuliwa na serikali, na mwenye ujuzi wa Kompyuta.

2.2 KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA I

Mwombaji atakayefaulu/ atakayekidhi vigezo na; kuajiriwa atatekeleza
majukumu yafuatayo:-

I
ii.
iii.
V.
V.
Vi.

Vii.

2.3

Correspondence Register)

Register).

Kusambaza majalada kwa Watendaji (Action Officers).
Kupokea Majalada kutoka kwa Watendaji (Action Officers).
Kupokea majalada yanayorudi kutoka kwa Watendaji.

Cabinets) au mahala pengine yanapohifadhiwa.
Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (File Tracking).

Mshahara — Ngazi ya mshahara itakuwa ni TGS/C/1

3.0. MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI.

Waombaiji wote wawe ni raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45
na umri usiopungua miaka 18,
Waombaji waambatanishe Cheti cha Kuzaliwa,

Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed
C.V) yenye Anuani, Namba za Simu za kuaminika pamoja na majina ya
wadhamini (Referees) wa kuaminika,

Waombaji wote waweke nakala za vyeti vya taaluma na vyeti vya Kidato
cha Nne na Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu
mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika kwenye Ajira
Portal,

Testimonials “Provision Results”, “Statement of Results” Hati ya
Matokeo ya Kidato cha Nne na Sita HAVIKUBALIKI,

Waombaji wote waweke picha mbili “Passport Size” ya hivi karibuni
katika ukurasa wa Ajira Portal,

Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Rejista (Incoming

Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (Outgoing Correspondence

Kurudisha masijala kwenye Shabaka/ Kabati la Masijala (Racks/Filling



« Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa
na kuthibitishwa na mamlaka husika yaani TCU, NECTA na NACTE,

« Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi
kuomba isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi,

« \Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko
katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia
maelekezo yaliyo katika Waraka wenye Kumb. Na. CAC.45/257/01/D/140
wa tarehe 30 Novemba, 2010,

« Uwasilishwaji taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua
za kisheria,

« Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 12 Juni, 2025,

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya Kazi
iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu na anuani. Barua ya maombi
ielekezwe kwa: -

Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Ngara,
S.L.P 30,

NGARA.

i, Maombi yote yatumwe kwa njia ya mfumo wa kielektroniki wa Ajira
(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https:/portal.ajira.go.tz/
(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa
kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal').

i. Maombi yatakayo wasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo
hili HAYATAFANYIWA KAZI.

Imetolewa na;

Solomon ig Kimilike

MKURUGENZI MTENDAJI
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S.L.P 30, Ngara, Simu:028 2226016, Nukushi:028 2226152, Barua
pepe.ded@ngaradc.go.tz, Tovuti: www.ngaradc.go.tz
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