

HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA

MIRADI ILIYOSIMAMIWA NA IDARA YA UJENZI NA ZIMAMOTO (W) KWA USHIRIKIANO NA IDARA MAMA (USER DEPARTMENTS) NGARA HADI JUNI 2017/2018

UTANGULIZI

Idara ya Ujenzi na Zimamoto ni mojawapo ya idara za Halmashauri ya Wilaya ya Ngara ambayo baada ya Serikali kuanzisha Wakala wa Barabara za Mijini na Vijijini ujulikanao kwa jina la TARURA (*Tanzania Rural and Urban Roads Agency*), imebaki kushughulika na kazi zifuatazo:-

- ✓ Kusimamia na kuratibu shughuli zote za ujenzi na ukarabati wa majengo ya serikali kama shule, vituo vya kutolea huduma za afya, ofisi za serikali nk.
- ✓ Kupitia kitengo cha Zimamoto ambacho ofisi zake ziko maeneo ya Mamlaka ya Mji Mdogo wa Ngara Mjini juu ya kudhibiti masuala ya moto kwenye majengo
- ✓ Kupitisha ramani za majengo kwa kushirikiana na Idara za Ardhi na Afya
- ✓ Kumshauri Mkurugenzi Mtendaji pamoja na Kamati ya Manunuzi (PMU) juu ya utaalum na gharama halisi za ujenzi na thamani (Value for Money)
- ✓ Kuandaa hati za malipo ya ujenzi /ukarabati wa majengo ya Serikali (*Certificate of Payments*) kwa ngazi zote (VDC, WDC na H/W)

A. MCHANGANUO WA MIRADI ILIYOSIMAMIWA NA IDARA

NA	MIRADI/IDARA	KATA	UTEKELEZAJI	MKANDARASI/ FUNDI	MFADHILI	CHANGAMOTO
1	1. Ujenzi wa chumba 1 cha darasa S/M Ruganzo B. (<i>Idara ya Elimu Msingi</i>)	Kibimba	Ujenzi ulikamilika	Jackson Sentore	P4R	Wananchi kutochangia kwa wakati
	2. Ujenzi wa chumba cha darasa S/M Kagari (<i>Idara ya</i>	Murukulazo.	Ujenzi bado haujakamilika	Jackson Sentore	P4R	Wananchi kutochangia kwa wakati

NA	MIRADI/IDARA	KATA	UTEKELEZAJI	MKANDARASI/ FUNDI	MFADHILI	CHANGAMOTO
	<i>Elimu Msingi)</i>					
	3. Ujenzi wa bweni Shule ya Muyenzi High School. (<i>Idara ya Elimu Sekondari</i>)	Rulenge	Ujenzi ulikamilika	Ronard Chrisant	SEDP II	Hakuna tatizo.
	4. Ujenzi wa Mabweni na madarasa Murusagamba High School. (<i>Idara ya Elimu Sekondari</i>)	Murusagamba	Ujenzi ulikamilika	Ronard Chrisant	SEDP II	Hakuna tatizo.
	5. Ujenzi wa vyumba vya madarasa vyoo na nyumba za Walimu 6 in 1 Nyakisasa Sec.School. (<i>Idara ya Elimu Sekondari</i>)	Nyakisasa	Kipindi cha Matazamio	CIWASA (T) LTD	SEDP II	Hakuna tatizo.
	6. Ujenzi wa vyumba vya madarasa vyoo na nyumba za Walimu 6 in 1 Bukiriro Sec.School. (<i>Idara ya Elimu Sekondari</i>)	Bukiriro	Kipindi cha Matazamio	FEMA CO. LTD	SEDP II	Hakuna tatizo.
	7. Ujenzi wa vyumba vya madarasa na	Kabanga	Kipindi cha	ECIA CO. LTD	SEDP II	Hakuna tatizo.

NA	MIRADI/IDARA	KATA	UTEKELEZAJI	MKANDARASI/ FUNDI	MFADHILI	CHANGAMOTO
	vyoo Nyabisindu Sec.School. (<i>Idara ya Elimu Sekondari</i>)		Matazamio			
	8. Ujenzi wa vyumba vya madarasa na vyoo Murgwanza Sec.School. (<i>Idara ya Elimu Sekondari</i>)	Ngara Mjini	Kipindi cha Matazamio	GWAHO. LTD	SEDP II	Hakuna tatizo.
	9. Ujenzi wa eneo la maegesho ya magari makubwa; Benaco Parking Bay (<i>Idara ya Mipango/Fedha</i>)	Kasulo (Benaco)	Sehemu ya kazi imekamilika	ECIA CO. LTD	LGCDG	Kazi ya kuweka maji, umeme, kuongeza idadi ya vyoo na maboresho mengineyo yanaendelea kufanyiwa kazi kulingana na upatikanaji wa fedha
	10. Ujenzi/Ukarabati wa Vituo vya Afya vya Mabawe na Murusagamba (<i>Idara ya Afya</i>)	Mabawe na Murusagamba	Ujenzi umekamilika na kazi ndogo ndogo zinaendelea	RONARD, SYLVANUS, REVOCATUS, CORNEL, HAMDUNI NA PAULO	S/KUU & HW	Kupanda kwa gharama za vifaa vya ujenzi