HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA

MREJESHO WA MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA MWAKA
WA FEDHA KWA WANANCHI| WA NGARA 2023/2024.

JUNI, 2023

1.0UTANGULIZI

Mnamo Mwezi Machi 2023 baraza la Madiwani lilipitisha Mapendekezo ya Mpango
na Bajeti, vikao mbalimbali katika ngazi za juu viliendelea kujadili mapendekezo hayo
na hatimaye Mpango na Bajeti ya Halmashauri kuidhinishwa na Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mwezi Juni 2023 ambapo Makisio ya Mapato na Matumizi
ya Halmashauri ni Tsh. 47,637,981,000.00

2.0MCHANGANUO WA MAKISIO YA MAPATO YA MPANGO NA BAJETI 2023/24

NA KASMA KIASI CHA FEDHA
IDHINISHWA
1 MAPATO YA NDANI
a | Mapato ya Ndani Isiyofungiwa 4,302,010,000.00
b | Mapato fungiwa — Afya 371,878,000.00
c | Mapato Fungiwa — Vijiji 375,000,000.00
JUMLA - MAPATO YA NDANI 5,048,888,000.00
2 RUZUKU YA MISHAHARA 25,853,436,000.00
3 RUZUKU YA MATUMIZI YA KAWAIDA 1,245,980,000.00
4 RUZUKU YA MIRADI YA MAENDELEO
a| Fedha za Ndani (Serikali Kuu) 7,786,354,000.00
b| Fedha za Nje (Wahisani) 7,703,323,000.00
JUMLA - MIRADI YA MAENDELEO 15,489,677,000.00
JUMLA KUU 47,637,981,000.00




